Desulfurization na ma'aunin pH na ruwapH electrodeana amfani da shi don feshi
rage yawan iskar gas,na'urar lantarki tana ɗaukar na'urar gel, kyauta,
lantarki a ƙarƙashin babban zafin jikiko kuma babban pH har yanzu zai iya kiyaye daidaito mai kyau.
Babban ƙa'idar PH electrode
Don aunawapH electrodekuma an san shi da batirin farko. Batirin farko tsari ne; aikinsa shine samar da makamashin sinadarai
cikin wutar lantarki.Ana kiran ƙarfin wutar lantarki na batirin da ƙarfin lantarki (EMF). Ƙarfin lantarki (EMF) ya ƙunshi rabi tantanin halitta guda biyu. Ɗaya da
rabin tantanin halitta da ake kira batirin aunawa, ƙarfinsa yana da alaƙa da takamaiman aikin ion; wani batirin tunani ɗaya da rabi, wanda galibi ake kira
a matsayin na'urar aunawa, gabaɗaya ne kuma maganin aunawa suna da alaƙa, kuma an haɗa su da kayan aikin aunawa.PH electrodeyi
ta hanyar kumfa mai siffar gilashi, juriya ga gurɓatawa mai yawa da kuma juriya ga tasiri.
Fihirisar Fasaha
| 1. Tsarin aunawa | 0~14 PH |
| 2. Matsakaicin zafin jiki | 0~95℃ |
| 3. Jure wa ƙarfin lantarki | 0.6 Mpa |
| 4. Kayan aiki | PPS |
| 5. Gangara | <96% |
| 6. Babu ƙarfin da zai iya aiki | 7PH ±0.3 |
| 7. Girman shigarwa | Zaren bututu na sama da na ƙasa na 3/4NPT |
| 8. Tsawon da aka saba | 5m |
| 9. Diyya ga zafin jiki | 2.252K, PT1000 da sauransu |
| 10. Yanayin haɗi | Ƙananan kebul na kebul kai tsaye |
| 11. Aikace-aikace | Ana amfani da shi a cikin kowane nau'in maganin sharar gida na masana'antu, maganin ruwa na kare muhalli da kuma auna pH na lalata iskar gas ta bututu |
Menene pH?
pH ma'auni ne na aikin ion hydrogen a cikin wani bayani. Ruwan tsarki wanda ya ƙunshi daidaiton daidaiton ions hydrogen masu kyau (H +)
kuma ions na hydroxide masu kyau (OH-) suna da pH tsaka-tsaki.
● Maganin da ke da yawan sinadarin hydrogen ions (H+) fiye da ruwa mai tsarki yana da sinadarin acidic kuma pH ɗinsa bai wuce 7 ba.
● Maganin da ke da yawan sinadarin ions na hydroxide (OH-) fiye da ruwa yana da tushe (alkaline) kuma yana da pH fiye da 7.




















