Labaran Masana'antu
-
Menene turbidity kuma ta yaya za a auna shi?
Gabaɗaya dai, turbidity yana nufin turbidity na ruwa. Musamman ma, yana nufin cewa jikin ruwa yana ɗauke da abu da aka dakatar, kuma waɗannan abubuwa da aka dakatar za su kasance masu cikas lokacin da haske ya ratsa ta. Wannan matakin toshewar ana kiransa ƙimar turbidity. An dakatar ...Kara karantawa -
Gabatarwa ga ƙa'idar aiki da aikin mai nazarin chlorine da ya rage
Ruwa abu ne mai matuƙar muhimmanci a rayuwarmu, wanda ya fi abinci muhimmanci. A da, mutane suna shan ruwan da ba a sarrafa shi kai tsaye, amma yanzu da ci gaban kimiyya da fasaha, gurɓataccen ruwa ya yi tsanani, kuma ingancin ruwan ya shafi yanayin halitta. Wasu mutane...Kara karantawa -
Yadda ake auna ragowar chlorine a cikin ruwan famfo?
Mutane da yawa ba su fahimci menene ragowar chlorine ba? Ragowar chlorine ma'auni ne na ingancin ruwa don maganin kashe chlorine. A halin yanzu, ragowar chlorine da ya wuce misali yana ɗaya daga cikin manyan matsalolin ruwan famfo. Tsaron ruwan sha yana da alaƙa da...Kara karantawa -
Manyan Matsaloli 10 A Ci Gaban Maganin Wage na Birane Na Yanzu
1. Kalmomin fasaha masu rikitarwa Kalmomin fasaha sune ainihin abubuwan da ke cikin aikin fasaha. Babu shakka daidaita kalmomin fasaha yana taka muhimmiyar rawa wajen haɓaka da amfani da fasaha, amma abin takaici, da alama muna nan a...Kara karantawa -
Me yasa ake buƙatar Kula da Na'urar Nazarin Ion ta Intanet?
Mita mai auna yawan ion kayan aiki ne na nazarin lantarki na dakin gwaje-gwaje wanda ake amfani da shi don auna yawan ion a cikin maganin. Ana saka electrodes a cikin maganin don a auna tare don samar da tsarin lantarki don aunawa. Io...Kara karantawa -
Yadda ake zaɓar wurin shigarwa na kayan aikin samfurin ruwa?
Yadda ake zaɓar wurin shigar da kayan aikin ɗaukar samfurin ruwa? Shiri kafin shigarwa Mai ɗaukar samfurin ingancin ruwa ya kamata ya ƙunshi aƙalla kayan haɗin da ba a saba gani ba: bututun peristaltic guda ɗaya, bututun tattara ruwa guda ɗaya, kan ɗaukar samfurin guda ɗaya, da kuma ɗaya...Kara karantawa -
Aikin tashar tace ruwa ta Philippines
Aikin tashar tace ruwa ta Philippines wanda ke Dumaran, BOQU Instrument ya shiga cikin wannan aikin daga ƙira zuwa matakin gini. Ba wai kawai don na'urar nazarin ingancin ruwa guda ɗaya ba, har ma da mafita ga dukkan na'urorin saka idanu. A ƙarshe, bayan kusan shekaru biyu na gini...Kara karantawa


